Thursday, May 23, 2024
Latest:

സ്ത്രീകളില്‍ അകാല ആർത്തവവിരാമം വർധിക്കുന്നതായി പഠനം .അകാല ആർത്തവ വിരാമം സ്ത്രീകളുടെ ആരോഗ്യത്തെ എങ്ങിനെ ബാധിക്കുന്നു?അകാല ആർത്തവം എന്ത് ? അറിയേണ്ടത് എന്തെല്ലാം

അവൾക്ക് സന്ധികളിൽ വേദനയും കണ്ണുകളിൽ അസ്വസ്ഥതയും ഉണ്ടായിരുന്നു. അവളുടെ മാനസികാവസ്ഥയും വഷളായി, വ്യായാമവും ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണവും മാത്രം കഴിച്ചിട്ടും അവളുടെ ശരീരഭാരം കൂടാൻ തുടങ്ങി. ജീവിതത്തിന്റെ സന്തോഷം ഇല്ലാതായി. നിങ്ങള്‍ക്ക് ചുറ്റുമുള്ള സ്ത്രീകളില്‍ ആർക്കെങ്കിലും ഇങ്ങനെ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടോ? എന്റെ ശരീരം എന്റേതായി തോനുന്നില്ല, എന്റെ പ്രായത്തിലുള്ള സ്ത്രീകൾ ഇപ്പോഴും ജീവിതം ആസ്വദിക്കുന്നു. എനിക്ക് വളരെയധികം സങ്കടം തോന്നി, ഇവിടെ ഞാൻ എന്റെ വേദനയും മാനസികാവസ്ഥയും മറ്റാരെയും അറിയിക്കാതെ പരിഹരിക്കുകയായിരുന്നു. ഇങ്ങനെ പറയുന്ന സ്ത്രീകൾ നിങ്ങള്‍ക്ക് ചുറ്റുമുണ്ടോ? അവര്‍ക്ക് പ്രായം നാല്‍പതിലും കുറവാണോ? എങ്കില്‍ അവർ അകാല ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ ബുദ്ധിമുട്ടുകളിലൂടെ കടന്ന് പോകുന്നവർ ആയിരിക്കും.

ഏകദേശം 4 ശതമാനം ഇന്ത്യൻ സ്ത്രീകൾക്കും ഇരുപത്തി ഒന്‍പതിനും മുപ്പത്തി നാലിനും ഇടയിൽ ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ ഇപ്പോൾ അനുഭവപ്പെടുന്നതായി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ സോഷ്യൽ ആൻഡ് ഇക്കണോമിക് ചേഞ്ച് (ISEC) അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു സർവേ പറയുന്നു. മുപ്പത്തി അഞ്ചിനും മുപ്പത്തി ഒന്‍പതിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള സ്ത്രീകളുടെ കാര്യത്തിൽ ഈ കണക്ക് 8 ശതമാനമായി ഉയരുന്നു.

ആർത്തവവിരാമം എന്നത് വാർദ്ധക്യത്തില്‍ സ്വാഭാവികമായി ഉണ്ടാകുന്ന ആർത്തവത്തിന്റെ സ്ഥിരമായ വിരാമമാണ്. സാധാരണയായി, ആർത്തവവിരാമം നാല്‍പത്തിയഞ്ചിനും അന്‍പത്തിയഞ്ചിനും ഇടയിലാണ് സംഭവിക്കുന്നത്. 40 മുതൽ 45 വയസ്സുവരെയുള്ള ആർത്തവവിരാമത്തെ നേരത്തെയുള്ള ആർത്തവവിരാമം എന്നും 40 വയസ്സിന് മുമ്പ് സംഭവിക്കുന്ന ആർത്തവവിരാമം അകാല ആർത്തവവിരാമം അല്ലെങ്കിൽ അകാല അണ്ഡാശയ അപര്യാപ്തത (POI) എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു. അകാല ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ സ്വാഭാവിക ആർത്തവവിരാമ സമയത്ത് അനുഭവപ്പെടുന്നതിന് സമാനമാണ്. ഇതിൽ ക്രമരഹിതമായതോ ഇല്ലാത്തതോ ആയ ആർത്തവങ്ങൾ, യോനിയിലെ വരൾച്ച, മാനസികാവസ്ഥ, ഉറക്ക അസ്വസ്ഥതകൾ, ലൈംഗികതൃഷ്‌ണ കുറയൽ എന്നിവ ഉൾപ്പെടാം. അകാല ആർത്തവവിരാമമുള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് വന്ധ്യത ഒരു പ്രധാന ആശങ്കയാണ്, എന്നിരുന്നാലും ഗർഭധാരണം ഇപ്പോഴും സംഭവിക്കാം.

അകാല ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ വര്‍ധന വിവിധ കാരണങ്ങളാൽ ഉണ്ടാവാം. അന്തരീക്ഷത്തിലെ വിഷവസ്തുക്കളും ഹോര്‍മോണുകള്‍ താറുമാറാക്കുന്ന വസ്തുക്കള്‍ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പാരിസ്ഥിതിക ഘടകങ്ങൾ പ്രത്യുൽപാദന വ്യവസ്ഥയുടെ സാധാരണ പ്രവർത്തനത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തിയേക്കാം. പുകവലി, വർദ്ധിച്ച സമ്മർദ്ദം, പോഷകാഹാരക്കുറവ് തുടങ്ങിയ അനാരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ നേരത്തെയുള്ള തുടക്കത്തിന് കാരണമാകും. പ്രസവം വൈകുന്നത്, റേഡിയേഷൻ അല്ലെങ്കിൽ കീമോതെറാപ്പി പോലുള്ള മെഡിക്കൽ ചികിത്സകൾ, ജനിതക ഘടകങ്ങൾ, ക്രോമസോം ഘടകങ്ങൾ, രോഗപ്രതിരോധ ഘടകങ്ങൾ, സ്വയം ചികിത്സ, വൈകല്യങ്ങൾ എന്നിവ അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും.

ഇത് മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുന്നു? അകാല ആർത്തവവിരാമം ഒരു സ്ത്രീയുടെ ആരോഗ്യത്തെ ഹ്രസ്വകാലത്തേക്കും ദീർഘകാലത്തേക്കും കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തും.

വന്ധ്യത: അകാല ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ പ്രാഥമിക ആശങ്കകളിലൊന്നാണിത്. അണ്ഡാശയത്തിന്റെ പ്രവർത്തനം കുറയുന്നതോടെ, അണ്ഡങ്ങളുടെ പ്രകാശനം ഇടയ്ക്കിടെ കുറയുകയോ അല്ലെങ്കിൽ പൂർണ്ണമായും നിലയ്ക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു, ഇത് സ്ത്രീകൾക്ക് സ്വാഭാവികമായി ഗർഭം ധരിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാക്കുന്നു.

ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസ്: അസ്ഥികളുടെ സാന്ദ്രത നിലനിർത്തുന്നതിൽ ഈസ്ട്രജൻ നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. അകാല ആർത്തവവിരാമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഈസ്ട്രജന്റെ അളവ് കുറയുന്നത് ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസിന്റെ അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും, ഈ അവസ്ഥ ദുർബലമായ എല്ലുകളും ഒടിവുകൾക്കുള്ള സാധ്യതയും കൂട്ടും.

ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ: ആരോഗ്യകരമായ രക്തക്കുഴലുകൾ നിലനിർത്തുന്നതിലൂടെയും കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിലൂടെയും ഈസ്ട്രജൻ ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ തടയാൻ സഹായിക്കുന്നു. അകാല ആർത്തവവിരാമ സമയത്ത് ഈസ്ട്രജന്റെ അളവ് കുറയുന്നത് ഹൃദയാഘാതവും ഹൃദയാഘാതവും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും.

വൈജ്ഞാനിക മാറ്റങ്ങൾ: ഈസ്ട്രജൻ മസ്തിഷ്ക പ്രവർത്തനത്തിൽ കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു, അതിന്റെ വ്യതിയാനം ഓര്‍മക്കുറവ്, ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട്, മാനസികാവസ്ഥ എന്നിവ പോലുള്ള വൈജ്ഞാനിക മാറ്റങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും.

ലൈംഗിക ആരോഗ്യപ്രശ്‌നങ്ങൾ: ഈസ്ട്രജന്റെ അളവ് കുറയുന്നത് യോനിയിലെ വരൾച്ചയ്ക്കും ലൈംഗികതൃഷ്‌ണ കുറയുന്നതിനും അസ്വസ്ഥതയ്ക്കും ഇടയാക്കും, ഇത് സ്ത്രീയുടെ ലൈംഗിക ആരോഗ്യത്തെയും ക്ഷേമത്തെയും ബാധിക്കും.

മാനസികവും വൈകാരികവുമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ: പെട്ടെന്നുള്ള ഹോർമോൺ വ്യതിയാനങ്ങളും പ്രത്യുൽപാദന ശേഷി നഷ്ടപ്പെടുന്നതും മാനസികാവസ്ഥ, ഉത്കണ്ഠ അല്ലെങ്കിൽ വിഷാദം എന്നിവയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം.

അകാല ആർത്തവവിരാമം എല്ലായ്‌പ്പോഴും തടയാനാവില്ല, കാരണം ചിലപ്പോൾ അത് ജനിതക ഘടകങ്ങളോ അടിസ്ഥാനപരമായ രോഗാവസ്ഥയോ മൂലമാണ്. ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി നിലനിർത്തുന്നത് പ്രത്യുൽപാദന ആരോഗ്യത്തിന് ഗുണകരമായിരിക്കും. പതിവ് വ്യായാമം, പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, ധാന്യങ്ങൾ, പ്രോട്ടീനുകൾ എന്നിവയാൽ സമ്പന്നമായ സമീകൃതാഹാരം, പുകവലിയും അമിതമായ മദ്യപാനവും ഒഴിവാക്കൽ എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. കൂടാതെ, അകാല ആർത്തവവിരാമമോ മറ്റ് ജനിതക അവസ്ഥകളോ ഉള്ള കുടുംബ ചരിത്രമുണ്ടെങ്കിൽ, കൗൺസിലിംഗ് തേടുന്നത് നല്ലതാണ്. നിങ്ങളുടെ അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കാനും പ്രതിരോധ നടപടികളെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page