രാമക്ഷേത്രം; സാദിഖലി ശിഹാബ് തങ്ങളുടെ പ്രസം​ഗം വിവാദത്തിലേക്ക്

കോഴിക്കോട്: അയോധ്യ രാമക്ഷേത്ര വിഷയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മുസ്ലിംലീഗ് സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് പാണക്കാട് സാദിഖലി ശിഹാബ് തങ്ങൾ നടത്തിയ പ്രസംഗം മുസ്ലിംലീഗ് പ്രവർത്തകരിലും സമുദായത്തിലും കടുത്ത പ്രതിഷേധം. ലീഗിനെയാകെ വെട്ടിലാക്കിയ പ്രസംഗം വലിയ വിവാദങ്ങൾക്ക് വഴിയൊരുക്കി. രാമക്ഷേത്ര നിർമ്മാണത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രസം​ഗം വിവാ​ദത്തിലായിരിക്കുകയാണ്. രാമക്ഷേത്രം ഭൂരിപക്ഷ സമുദായത്തിൻ്റെ ആവശ്യമാണെന്നും ബഹുസ്വര സമൂഹത്തിൽ അത് അംഗീകരിക്കപ്പെടേണ്ടതാണ് എന്നുമായിരുന്നു മലപ്പുറം ജില്ലയിലെ പുൽപ്പറ്റയിൽ നടന്ന പരിപാടിയിൽ സാദിഖലി തങ്ങൾ പറഞ്ഞത്.
നിലവിൽ രാമക്ഷേത്രത്തിനെതിരെ ഉയരുന്ന പ്രതിഷേധങ്ങളുടെ ഭാ​ഗമാകേണ്ടതില്ല എന്നതാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിലപാടെന്നാണ് ഈ വാക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നത്. പ്രതിഷേധങ്ങളിൽ ലീ​ഗും മുസ്ലിങ്ങളും ഭാ​ഗമാകേണ്ടതില്ലെന്നാണോ ലീ​ഗിന്റെ നിലപാട് എന്ന ചോദ്യമാണ് ഇപ്പോൾ ഉയരുന്നത്. ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കൂടി അടുത്തിരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ മുസ്ലിം ലീ​ഗിനെ പ്രതിസന്ധിയിലാക്കുന്ന പ്രവർത്തിയാണ് പാർട്ടി സംസ്ഥാന അധ്യക്ഷന്റെ ഭാ​ഗത്തുനിന്നുണ്ടായിരിക്കുന്നതെന്ന് പ്രവർത്തകർ തന്നെ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

അയോധ്യയിലെ രാമക്ഷേത്രവും മസ്ജിദും മതേതരത്വത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തും. കോടതി വിധിയനുസരിച്ച് നിർമ്മിച്ചതാണ് രാമക്ഷേത്രം. കോടതി വിധിയനുസരിച്ച് നിർമ്മിക്കാനിരിക്കുന്നതാണ് മസ്ജിദ്. ഇത് രണ്ടും ഇന്ത്യയുടെ ഭാ​ഗമാണ്. ഇന്ത്യയുടെ മതേതരത്വത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന മികച്ച ഉദാഹരണങ്ങളാണ്. ബാബറി മസ്ജിദ് തകർത്തതിൽ അന്ന് പ്രതിഷേധമുണ്ടായിരുന്നു. അന്ന് സഹിഷ്ണുതയോടെ സമുദായം പ്രതികരിച്ചു എന്നുമായിരുന്നു സാദിഖലി തങ്ങളുടെ പ്രസംഗം. ഇതാണ് ലീഗിനകത്തും വിവാദമായത്.

രാമക്ഷേത്ര വിഷയത്തിൽ രാജ്യമൊട്ടുക്ക് ഉയരുന്ന പ്രതിഷേധങ്ങളുടെ ഭാ​ഗമാകേണ്ടതില്ല എന്നതാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിലപാടെന്നാണ് ഈ വാക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നത്. പ്രതിഷേധങ്ങളിൽ ലീ​ഗും മുസ്ലിങ്ങളും ഭാ​ഗമാകേണ്ടതില്ലെന്നാണോ ലീ​ഗിന്റെ നിലപാട് എന്ന ചോദ്യമാണ് അണികളുടെ ഭാഗത്തുനിന്നും ഉയരുന്നത്. പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പ് അടുത്ത ഘട്ടത്തിൽ പാർട്ടിയെ ആകെ പ്രതിസന്ധിയിലാക്കുന്ന നടപടിയാണ് സാദിഖലി തങ്ങളുടെ ഭാഗത്തുനിന്നും ഉണ്ടായതെന്നാണ് പ്രവർത്തകർ പറയുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page