Thursday, May 23, 2024
Latest:

 ദൈനംദിന ഭക്ഷണ വസ്തുക്കളിൽ മൈദ  ഒരു വില്ലനാണോ? ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന്  മൈദ ഒഴിവാക്കിയാലുള്ള ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം? മൈദയുടെ പകരക്കാരനാര്? അറിയാം മൈദ വിശേഷങ്ങൾ

  വെബ് ഡെസ്ക്: മൈദ അല്ലെങ്കിൽ ശുദ്ധീകരിച്ച ഗോതമ്പ് മാവ്, നമ്മുടെ പാചകത്തില്‍ വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു ഘടകമാണ്. പൊറോട്ട, ബ്രെഡ്, ബിസ്‌ക്കറ്റ്, കേക്ക്, പഫ്സ് മറ്റ് ലഘുഭക്ഷണങ്ങൾ തുടങ്ങി നിരവധി വിഭവങ്ങളുടെ പ്രധാന ഭാഗം. രുചിയും വൈവിധ്യവും മൃദുവായ ഘടനയും ഇതിനെ ഒരു ജനപ്രിയ ഐറ്റമാക്കി മാറ്റി. പക്ഷെ ഇതിന്റെ അമിത ഉപഭോഗം ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമാണ്. മൈദയിൽ അവശ്യ പോഷകങ്ങളോ നാരുകളോ ഇല്ല, ഇത് കലോറി ഉപഭോഗത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നു, ഇത് ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും അനുബന്ധ ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കും കാരണമാകും.

അതുകൊണ്ട്‌, ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് മൈദ പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കണോ? ഒരു മാസത്തേക്ക് മൈദ ഉപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ, നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് എന്ത് സംഭവിക്കും?

പോഷകാഹാര വിദഗ്ധയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ഒരു മാസത്തേക്ക് മൈദ പൂർണ്ണമായും ഉപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ, നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ നിരവധി മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിക്കാം:

*മെച്ചപ്പെട്ട ദഹനം: ശുദ്ധീകരിച്ച മാവിൽ പലപ്പോഴും നാരുകളും പോഷകങ്ങളും കുറവാണ്, ഇത് ദഹിപ്പിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. ഇത് ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് ദഹനം മെച്ചപ്പെടാനും ഭക്ഷണം കഴിച്ചതിനു ശേഷം ഉണ്ടാകുന്ന വയറുവേദന കുറയാനും ഇടയാക്കും. ഗോതമ്പ് മാവ്, ബദാം മാവ്, തിന മാവ്, റാഗി മുതലായ ഇതര ഉൽപ്പന്നങ്ങളിൽ നാരുകൾ കൂടുതലാണ്, മൈദയ്ക്ക് പകരം ഇവ ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നത് ദഹനത്തെ സഹായിക്കുന്നു.

*രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ക്രമപ്പെടുത്തുന്നു: മൈദ വേഗത്തിൽ ശരീരത്തിൽ ഗ്ലൂക്കോസായി പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെടുന്നു, ഇത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കൂട്ടും. മൈദ  കഴിക്കാതെയിരിക്കുന്നത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് സ്ഥിരപ്പെടുത്താനും ഇൻസുലിൻ പ്രതിരോധത്തിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കും.

*ഭാരം നിയന്ത്രിക്കുക: മൈദ വിഭവങ്ങൾ കലോറി കൂടുതലുള്ളതും ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും കാരണമാകും. അവ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുന്നത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനോ, ഭാരം കൂടുന്നത് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനോ സഹായിച്ചേക്കാം.

*വർദ്ധിച്ച പോഷക ഉപഭോഗം: മൈദയ്ക്ക് പകരം ഗോതമ്പും തിനയും  മറ്റ് ആരോഗ്യകരമായ ബദലുകളും ഉപയോഗിച്ച്, നാരുകൾ, വിറ്റാമിനുകൾ,  എന്നിവ അടങ്ങിയ അവശ്യ പോഷകങ്ങൾ കഴിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക.

*മെച്ചപ്പെട്ട ഊർജ്ജം: ധാന്യങ്ങള്‍ സുസ്ഥിരമായ ഊർജ്ജം പ്രദാനം ചെയ്യും, ശുദ്ധീകരിച്ച കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് കഴിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഊർജ്ജ തകരാറുകൾ കുറയ്ക്കും.

*വീക്കം കുറയുന്നു: മൈദ ശരീരത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും വീക്കം ഉണ്ടാക്കും,  സമീകൃതാഹാരം മൊത്തത്തിലുള്ള വീക്കം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും.

പക്ഷേ,  ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് മൈദ പൂർണ്ണമായും നീക്കം ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടോ? മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തിനായി മൈദ ഉപഭോഗം കുറയ്ക്കുകയോ പരിമിതപ്പെടുത്തുകയോ ചെയ്യുന്നത് പൊതുവെ നല്ല ആശയമാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, മറ്റ് സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്ന് മതിയായ പോഷകങ്ങളുള്ള സമീകൃതാഹാരം  എപ്പോഴും ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ധാന്യങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, പഴങ്ങൾ, പ്രോട്ടീനുകൾ, ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകൾ എന്നിവ  ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക. കൂടാതെ, ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ കഴിയുന്ന ശുദ്ധീകരിച്ച മാവിന് നിരവധി ആരോഗ്യകരമായ ഇതരമാർഗങ്ങളുണ്ട്. കൂടുതൽ പോഷകങ്ങളും നാരുകളും നിലനിർത്തുന്ന ഒരു സാധാരണ പകരക്കാരനാണ് ഗോതമ്പ് മാവ്. മറ്റ് ഓപ്ഷനുകളിൽ പയർ മാവ്, ധാന്യപ്പൊടി, ഓട്സ് മാവ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ക്വിനോവ, തവിട്ട് അരി, മധുരക്കിഴങ്ങ് എന്നിവ മൈദയെക്കാൾ പോഷകങ്ങൾ നൽകുന്ന കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിന്റെ മികച്ച ഉറവിടങ്ങളാണ്. അതുകൊണ്ട്‌ മൈദ കഴിയാവുന്നിടത്തോളം ഒഴിവാക്കി മറ്റ് പോഷണം നിറഞ്ഞ ഉത്പന്നങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഭക്ഷണം ഉണ്ടാക്കുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page