ഇന്ത്യക്ക് നഷ്ടമായ ലോക കപ്പ് ഓസ്ട്രേലിയയുടേത്

ഇത് ഇന്ത്യയുടെ ലോകകപ്പ് വിജയമായിരുന്നു. ഒന്നര മാസത്തോളം രോഹിത് ശർമ്മയുടെ ടീം അസാമാന്യമായിരുന്നു. 10 മത്സരങ്ങൾ, 10 വിജയങ്ങൾ. നിഷ്കരുണം എല്ലാ ടീമുകളെയും തോല്‍പ്പിച്ച, ഇന്ത്യയുടെ ചരിത്രത്തിലെ തന്നെ ഏറ്റവും പ്രധാനമായ ലോകകപ്പ്. ഇന്നലെ ഇന്ത്യ ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും വിലയേറിയ ട്രോഫി ഉയർത്തുമെന്ന് ലോകം പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, പക്ഷെ…

ടോസ് നേടിയ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ക്യാപ്റ്റൻ പാറ്റ് കമ്മിൻസ് ബൗളിംഗ് തിരഞ്ഞെടുത്തു. തകർപ്പൻ ഫോമിലായിരുന്ന ഇന്ത്യയുടെ ബാറ്റർമാർ പക്ഷെ പൊരുതുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. രോഹിത് ശർമ്മ അതിവേഗം 47 റൺസെടുത്തപ്പോൾ ശുഭ്മാൻ ഗിൽ, ശ്രേയസ് അയ്യർ, സൂര്യകുമാർ യാദവ് എന്നിവർ പരാജയപ്പെട്ടു. 107 പന്തിൽ 66 റൺസെടുത്ത കെ എൽ രാഹുൽ ഒരു ബൗണ്ടറി മാത്രമാണ് നേടിയത്. വിരാട് കോഹ്‌ലി 54 റണ്‍സ് എടുത്ത് പുറത്തായി.

നേരെമറിച്ച്, ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ബാറ്റർമാർ ഫോമിലായിരുന്നു. ട്രാവിസ് ഹെഡിന്റെ സെഞ്ച്വറിയായിരുന്നു ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ റണ്‍ വേട്ടയുടെ ഹൈലൈറ്റ്. കൂടാതെ മാർനസ് ലാബുഷാഗ്‌നെ അർദ്ധ സെഞ്ച്വറി നേടി. ഓസ്‌ട്രേലിയ 3 വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 47 എന്ന സ്‌കോറിലേക്ക് കൂപ്പുകുത്തിയെങ്കിലും ഹെഡും ലബുഷാഗ്‌നെയും ചേർന്ന് തടസ്സങ്ങളൊന്നും ഇല്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കി, ഓസ്ട്രേലിയയെ വിജയത്തിലേക്ക് എത്തിച്ചു.

ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ബൗളര്‍മാര്‍ വിക്കറ്റുകള്‍ വീഴ്ത്തി ബൗണ്ടറികള്‍ തടഞ്ഞ് ഇന്ത്യയുടെ റണ്‍സ് 240 ല്‍ ഒതുക്കി. എന്നാൽ ഇന്ത്യൻ ബൗളിംഗ്‌ നിരയ്ക്ക് ഓസ്ട്രേലിയയെ പിടിച്ചു കെട്ടാനായില്ല.

ഇന്ത്യ തീർച്ചയായും ഒന്നും നിസ്സാരമായി കണ്ടിരുന്നില്ല എന്നുറപ്പാണ്. എക്കാലത്തെയും വിജയകരമായ ഏകദിന ടീമിനെതിരെയായിരുന്നു ഇന്ത്യ ഇന്നലെ കളിച്ചത്. ക്രിക്കറ്റ് ലോകത്ത് വിജയിക്കേണ്ടതെല്ലാം ഈ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം നേടിയിട്ടുണ്ട്. രണ്ട് വർഷം മുമ്പ് അവർ T20 ലോകകപ്പ് നേടി, 2023 ന്റെ തുടക്കത്തില്‍ ലോക ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് നേടി, തുടർന്ന് ഇപ്പോൾ ഏകദിന ലോകകപ്പ്. നവംബർ 19-ന് ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ കിരീടപ്പോരാട്ടത്തിന് മുമ്പ് ഓസ്‌ട്രേലിയ 5 ലോകകപ്പുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്.

നിരവധി പോരായ്മകൾ പരിഹരിച്ചാണ് ഇന്ത്യ ഈ ലോകകപ്പില്‍ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചത്. ടീമിന്റെ പരിക്കിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ ബിസിസിഐയുടെ മികച്ച സംവിധാനങ്ങൾ പരിഹരിച്ചു. ജസ്പ്രീത് ബൂംറ, ശ്രേയസ് അയ്യർ, കെ എൽ രാഹുൽ എന്നിവർ ശാരീരികക്ഷമത വീണ്ടെടുത്തു. ഇന്ത്യ ഏഷ്യാ കപ്പ് നേടിയത് മറ്റ് ടീമുകള്‍ക്ക് ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ കരുത്ത് കാണിച്ചു കൊടുത്തു.

ലോക കപ്പിലെ ഇന്ത്യൻ തേരോട്ടം ഒരു ടീമിനും തടയാൻ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല. അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ, പാകിസ്ഥാൻ, ബംഗ്ലാദേശ്, ന്യൂസിലാൻഡ്, ഇംഗ്ലണ്ട്, ശ്രീലങ്ക, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, നെതർലാൻഡ്സ് എന്നിങ്ങനെ എല്ലാ ടീമുകളെയും ഇന്ത്യ തകർത്തു. ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ സെമിഫൈനലിൽ, ഇന്ത്യയുടെ ബാറ്റർമാർ റെക്കോർഡ് സ്‌കോർ പടുത്തുയർത്തി (411), വിരാട് കോഹ്‌ലി തന്റെ 50-ാം ഏകദിന സെഞ്ച്വറി നേടി, മറ്റൊരു ഇന്ത്യൻ ബൗളർക്കും കഴിയാഞ്ഞത് മുഹമ്മദ് ഷമി ചെയ്തു, ആ കളിയില്‍ 7 വിക്കറ്റ്.

2023 ലോകകപ്പിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ടീമായിരുന്നു ഇന്ത്യ. അവർ ഏറ്റവും കൂടുതൽ മത്സരങ്ങൾ ജയിച്ചു. വിരാട് കോഹ്‌ലിയാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് നേടിയത്. മുഹമ്മദ് ഷമിയാണ് വിക്കറ്റ് വേട്ടയിൽ മുന്നിൽ. ഏറ്റവും കൂടുതൽ സിക്‌സറുകൾ നേടിയത് രോഹിത് ശർമ്മയാണ്. കെഎൽ രാഹുലായിരുന്നു മികച്ച വിക്കറ്റ് കീപ്പർ. എന്നിട്ടും ഓസ്‌ട്രേലിയ ലോകകപ്പ് നേടി.

ഫൈനലിൽ പിഴവുകൾ തീർച്ചയായും സംഭവിച്ചു. പക്ഷേ ഈ ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ യാത്ര അതിശയകരം തന്നെയായിരുന്നു. ഇന്ത്യയുടെ ഈ വർഷത്തെ ലോകകപ്പ് കാമ്പെയ്‌ൻ ഒരു അത്ഭുതകരമായ കഥയാണ്. വീര്യത്തിന്റെയും നിശ്ചയദാർഢ്യത്തിന്റെയും പ്രതീക്ഷയുടെയും ഒത്തിരി പുഞ്ചിരിയുടെയും കുറച്ച് കണ്ണീരിന്റെയും കഥ.

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഹൃദയഭേദകമായ പോസ്റ്റുകളാണ്
അപ്രതീക്ഷിത തോൽവിയെ തുടർന്ന് ആരാധകർ പങ്കുവെച്ചത്.
ആളുകൾ തങ്ങളുടെ നിരാശ പങ്കുവച്ചു എങ്കിലും ‘അഭിനന്ദനങ്ങൾ ഇന്ത്യ’ എന്ന ഹാഷ് ടാഗ് ആയിരുന്നു ട്രെൻഡിംഗ്. ഒരു മത്സരത്തിൽ മാത്രം അവർക്ക് ജയിക്കാന്‍ ആയില്ല അതുകൊണ്ട്‌ കിരീടം നഷ്ടമായി, എങ്കിലും ആ ഫൈനലിലേക്ക് ഉള്ള യാത്രയില്‍ അവർ നേടിയത് കിരീടത്തേക്കാൾ വിലയേറിയ ബഹുമാനവും സ്നേഹവുമാണ്.

കൊള്ളാം, നിങ്ങളിൽ ഞങ്ങൾ അഭിമാനിക്കുന്നു മെൻ ഇൻ ബ്ലൂ!

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

RELATED NEWS

You cannot copy content of this page