ആവശ്യത്തിന് ഉറക്കം ലഭിക്കുന്നില്ലേ ? എങ്കില്‍ സൂക്ഷിക്കണം; നിങ്ങൾ ഒരു രോഗിയായേക്കാം ; നിശ്ചിത സമയത്ത് ഉറങ്ങുന്നതിന്റെയും ഉറക്ക ക്രമം പിന്തുടരുന്നതിന്റെയും നേട്ടങ്ങള്‍ എന്തെല്ലാം എന്നറിയാം

വെബ് ഡെസ്ക് : ഉറക്ക ക്രമം, ഉറക്കചര്യ ഇവ ഒരു വ്യക്തി എപ്പോൾ ഉറങ്ങുന്നു ഉണരുന്നു എന്നതിനുള്ള ഒരു ആസൂത്രിത പട്ടികയാണ്. സ്ഥിരമായ ഉറക്കവും ഉണരുന്ന സമയവും ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് ഇത് സഹായിക്കും. സ്ഥിരമായ ഉറക്കചക്രം ശരീരത്തിന് വളരെ ഗുണം ചെയ്യും. എന്നും ഒരേ സമയത്ത്‌ ഉറങ്ങുകയും ഉണരുകയും ചെയ്യുന്നത് ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. ദിവസം മുഴുവനുള്ള ഊര്ജ്ജസ്വലമായ പ്രവർത്തനത്തിന് മതിയായതും സ്ഥിരതയുള്ളതുമായ ഉറക്കം നിർണായകമാണ്. ഉറക്കത്തിന് ഒരു കൃത്യത പാലിക്കുന്നതിലൂടെ, വ്യക്തികൾക്ക് നല്ല വിശ്രമവും, ശ്രദ്ധയും, ഏകാഗ്രതയും, ദിവസം മുഴുവനും അനുഭവപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. നിശ്ചിത സമയത്ത് ഉറങ്ങുന്നതിനും ഉറക്ക ഷെഡ്യൂൾ പിന്തുടരുന്നതിനും എന്തെല്ലാം ഗുണങ്ങളുണ്ട്?

മെച്ചപ്പെട്ട ഉറക്കം
ഒരു പതിവ് ഉറക്ക രീതി പാലിക്കുന്നത് ശരീരത്തിന്റെ ആന്തരിക ഘടികാരം സമന്വയിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു, ഇത് സർക്കാഡിയൻ റിഥം എന്നറിയപ്പെടുന്നു. ഇത് ഉറക്കത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ സഹായിച്ചേക്കാം, പകൽ സമയത്ത് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ഉന്മേഷവും അത് മൂലം അനുഭവപ്പെടുന്നു.

മെച്ചപ്പെട്ട ഉൽപ്പാദനക്ഷമത
സ്ഥിരമായ ഉറക്ക ക്രമം ഒരു ദിനചര്യ സ്ഥാപിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് സ്ഥിരമായി വേണ്ടത്ര വിശ്രമം ലഭിക്കുമ്പോൾ, ദിവസം മുഴുവൻ നിങ്ങൾ ജാഗ്രതയുള്ളവരും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നവരും ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയുള്ളവരുമായിരിക്കും.

മെച്ചപ്പെട്ട മാനസികാരോഗ്യം
നല്ല മാനസികാരോഗ്യം നിലനിർത്താൻ മതിയായ ഉറക്കം അത്യാവശ്യമാണ്. ഉറക്ക ഷെഡ്യൂൾ പിന്തുടരുന്നത് നിങ്ങളുടെ വികാരങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാനും സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനും നിങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ക്ഷേമം മെച്ചപ്പെടുത്താനും സഹായിക്കും. ഉറക്കക്കുറവും ക്രമരഹിതമായ ഉറക്ക രീതികളും വിഷാദം, ഉത്കണ്ഠ തുടങ്ങിയ മാനസിക വൈകല്യങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാനുള്ള അപകടസാധ്യത കൂട്ടുന്നു. ഒരു ഉറക്ക ഷെഡ്യൂൾ നിലനിർത്തുന്നത് മെച്ചപ്പെട്ട മാനസിക ക്ഷേമത്തിന് വഴിയൊരുക്കും.

വർദ്ധിച്ച ഊർജ്ജ നില
നിങ്ങൾ ഒരു ഉറക്ക ക്രമം പിന്തുടരുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ ശരീരം ഒരു ദിനചര്യയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു, ഉന്മേഷത്തോടെയും ഊർജ്ജസ്വലതയോടെയും ഉണരാന്‍ അത് സഹായിക്കും.സ്ഥിരമായ ഉറക്ക രീതികൾ നിങ്ങൾക്ക് ദിവസത്തിലെ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാൻ ആവശ്യമായ ഊർജ്ജം നൽകും.

പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു

ശക്തമായ പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന് ഗുണനിലവാരമുള്ള ഉറക്കം നിർണായകമാണ്. ഉറക്ക ക്രമം പിന്തുടരുകയും സ്ഥിരമായി മതിയായ വിശ്രമം നേടുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുള്ള അവസരം കിട്ടുന്നു. നിങ്ങളുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി ശക്തിപ്പെടുത്താനും രോഗങ്ങളെ അകറ്റാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിര്ത്തുക
ക്രമരഹിതമായ ഉറക്കവും ഗുണനിലവാരമുള്ള ഉറക്കത്തിന്റെ കുറവും ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കാരണമാകുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഒരു ഉറക്ക ക്രമം പിന്തുടരുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ നിയന്ത്രിക്കാനും അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണങ്ങളോട് ഉള്ള കൊതി ഇല്ലാതാക്കി, അമിതമായി കഴിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും.

രോഗങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു
ഹൃദ്രോഗം, പ്രമേഹം, പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങിയ വിട്ടുമാറാത്ത അവസ്ഥകൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ സ്ഥിരമായി വേണ്ടത്ര ഉറങ്ങുകയും ഉറക്ക ക്രമം പിന്തുടരുകയും ചെയ്യുക. മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യവും ക്ഷേമവും നിലനിർത്തുന്നതിന് നല്ല ഉറക്കത്തിന് നിർണായക പങ്കുണ്ട്.

വ്യക്തിഗത ഉറക്കവും രീതികളും വ്യത്യാസപ്പെടാം എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. മുതിർന്നവർക്ക് രാത്രിയിൽ ഏകദേശം 7-9 മണിക്കൂർ ഉറക്കം ആവശ്യമായി വരുമ്പോൾ, മറ്റ് ചിലർക്ക് കൂടുതലോ കുറവോ ആവശ്യമായി വന്നേക്കാം. നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിഗത ആവശ്യങ്ങൾക്കും ജീവിതശൈലിക്കും അനുയോജ്യമായ ഉറക്ക ക്രമം കണ്ടെത്തുന്നത് ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതത്തിന്‌ അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page