ഐഫോൺ 15 മോഡലുകൾ ഉടനെത്തും; പുതിയ iPhone 15 സീരീസിലെ പ്രധാന മാറ്റങ്ങൾ, സവിശേഷതകൾ, ഡിസൈൻ, വില എന്നിവ അറിയാം

വെബ് ഡെസ്ക് : ഈ വർഷം സെപ്റ്റംബറിൽ ആപ്പിൾ അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഐഫോൺ 15 സീരീസ് അവതരിപ്പിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്. ഔദ്യോഗിക തീയതികൾ ഇതുവരെ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലും ഇവന്റ് സാധാരണയായി മാസത്തിലെ രണ്ടാം ആഴ്ചയിലാണ് നടക്കുന്നത്. ഐഫോൺ 15 സീരീസിൽ സ്റ്റാൻഡേർഡ്, പ്ലസ്, പ്രോ, പ്രോ മാക്സ് എന്നീ നാല് മോഡലുകൾ ആപ്പിൾ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഐഫോൺ 15 ഒരു പഞ്ച്-ഹോൾ ഡിസ്പ്ലേ ഡിസൈൻ നമുക്ക് കാണാൻ കഴിയും. പ്രോ, പ്രോ മാക്‌സ് പതിപ്പുകൾ LIPO(ലോ-ഇഞ്ചക്ഷൻ പ്രഷർ ഓവർ-മോൾഡിം), എന്ന അത്യാധുനിക ഡിസ്‌പ്ലേ സാങ്കേതികവിദ്യയുമായി വരുമെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. LIPO ഇതിനകം തന്നെ ആപ്പിള്‍ വാച്ച് സീരീസ് 7-ൽ വിജയകരമായി ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്.

2012 മുതൽ ഐഫോണുകളിലെ ഒരു ഫിക്‌ചറായിരിക്കുന്ന അതിന്റെ എക്‌സ്‌ക്ലൂസീവ് ലൈറ്റ്‌നിംഗ് ചാർജറിനോട് ആപ്പിള്‍ വിടപറയുകയാണ്. ഈ മാറ്റം ഉപയോക്താക്കളുടെ ചാർജിംഗ് സജ്ജീകരണങ്ങൾ ലളിതമാക്കുന്നു.  എല്ലാ ഉപകരണങ്ങൾക്കും ഒരു ചാർജർ എന്ന നിലയിലേക്ക് അതുകൊണ്ട്‌ മാറാനാകും. കേബിൾ സമന്വയം ഇപ്പോഴും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവർക്ക് USB-C വേഗതയേറിയ ഡാറ്റ കൈമാറ്റ വേഗത പ്രാപ്തമാക്കും.

ഐഫോൺ 15, 15 പ്ലസ് എന്നിവ പരിചിതമായ രൂപം നിലനിർത്തുമെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. അതിനൊപ്പം ഐഫോൺ 14 പ്രോ ലൈനിൽ നിന്ന് കാര്യമായ ക്യാമറ മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളും ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള എ 16 ചിപ്പും പ്രതീക്ഷിക്കാം. ശ്രദ്ധേയമായി, പ്രോ മോഡലുകൾ സ്‌നാപ്പിയർ 3-നാനോമീറ്റർ ചിപ്പിലേക്ക് മുന്നേറുന്നു, ഇത് അവയെ കൂടുതൽ കഴിവുള്ളതാക്കുന്നു. പുതിയ ഐഫോൺ 15 പ്രോ മോഡലുകൾ ആപ്പിളിന്റെ A17 ചിപ്പ് ഉപയോഗിക്കും.സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഐഫോൺ 15 മോഡലുകൾ ഐഫോൺ 14 പ്രോ മോഡലുകളുടെ കഴിവുകളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന 48 മെഗാപിക്സൽ  ബാക് ക്യാമറകളാണെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. മറുവശത്ത്, പ്രോ മാക്‌സ് വേരിയൻറ്, ഫോട്ടോഗ്രാഫി അനുഭവത്തെ പുതിയ ഉയരങ്ങളിലേക്ക് ഉയർത്തിക്കൊണ്ട്, 5-6x വരെ ഒപ്റ്റിക്കൽ സൂം അനുവദിക്കുന്ന,  കൂടുതൽ പ്രമുഖ ക്യാമറ മൊഡ്യൂൾ പെരിസ്‌കോപ്പ് ലെൻസുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ആവേശകരമെന്നു പറയട്ടെ, വർഷങ്ങളായി ഐഫോണുകളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ഒരു പരമ്പരാഗത സവിശേഷത, ഫിസിക്കൽ മ്യൂട്ട് സ്വിച്ച്, കൂടുതൽ വൈവിധ്യമാർന്നതും പ്രോഗ്രാം ചെയ്യാവുന്നതുമായ “ആക്ഷൻ ബട്ടണിന്” വഴിയൊരുക്കുന്നു. ഏറ്റവും പുതിയ iOS ബീറ്റ പതിപ്പിൽ വെളിപ്പെടുത്തിയ ഈ പുതിയ ഫീച്ചർ, സൈലന്റ് മോഡ് കൺട്രോൾ, ഫ്ലാഷ്‌ലൈറ്റ് ആക്റ്റിവേഷൻ, ഫോക്കസ് മോഡ് ഇടപഴകൽ, ഐ ഫോണിന്റെ ക്യാമറ ആപ്പിനുള്ളിലെ മാഗ്നിഫയർ എന്നിവ ആക്‌സസ് ചെയ്യൽ തുടങ്ങിയ വിവിധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ഉപയോക്താക്കളെ പ്രാപ്തരാക്കും. ഈ ഇഷ്‌ടാനുസൃതമാക്കാവുന്ന ബട്ടൺ ഉപയോക്തൃ ഇടപെടലുകൾ കാര്യക്ഷമമാക്കുമെന്നും ഐ ഫോൺ 15 സീരീസിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള ഉപയോഗക്ഷമത ഉയർത്തുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കാം.

എന്നാൽ, ഐഫോൺ 15 പ്രോ, പ്രോ മാക്‌സ് മോഡലുകൾ പഴയ വിലയിൽ ലഭ്യമാകില്ലെന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്.  അതിനാൽ, പ്രോ മോഡൽ ഇന്ത്യയിൽ 1,39,900 രൂപയ്ക്ക് അവതരിപ്പിക്കാൻ ആപ്പിൾ തീരുമാനിച്ചേക്കാം. അതുപോലെ ആപ്പിൾ പുതിയ പ്രോ മാക്സ് മോഡൽ 1,59,900 രൂപയ്ക്ക് പ്രഖ്യാപിക്കാന്‍ ഇടയുണ്ട്. എന്നാൽ, ഈ വിലകൾ ഇതുവരെ ഔദ്യോഗികമല്ല, അതിനാൽ വിലയെ കുറിച്ച് അറിയാൻ ഉപയോക്താക്കൾ ഒന്നോ രണ്ടോ മാസം കാത്തിരിക്കണം, ആപ്പിളിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഇവന്റ് ഈ വർഷം അവതരിപ്പിക്കുന്നത് വരെ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page