എല്ലുകള്‍ക്കും സന്ധികള്‍ക്കും വേദന അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ടോ? അസ്ഥിക്ഷയം ഉണ്ടാകുന്നു എന്ന് തോന്നുന്നുണ്ടോ?അസ്ഥിക്ഷയം ഉണ്ടാകാൻ ഇടയാക്കുന്ന ഈ അപകട ഘടകങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കുക

അസ്ഥിക്ഷയം (ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസ്) മൂലം ദുർബലമായതും പൊട്ടുന്നതുമായ അസ്ഥികള്‍ ഉണ്ടാകാം. അസ്ഥികളില്‍ സുഷിരവും ദുർബലവുമായത് കൊണ്ട് പെട്ടെന്ന് ഒടിവുകൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയും കൂടുതലാണ്. ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസിന് ‌ കാരണമാകുന്ന അപകട ഘടകങ്ങൾ എന്തെല്ലാം എന്ന് നോക്കാം.

ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസ് സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന 10 ഘടകങ്ങൾ:

 1. കുടലിൻ്റെ മോശം ആരോഗ്യം
  ശക്തമായ എല്ലുകൾക്ക് ആവശ്യമായ കാൽസ്യം ഉൾപ്പെടെയുള്ള പോഷകങ്ങൾ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നതിന് ആരോഗ്യകരമായ കുടൽ നിർണായകമാണ്. കുടലിൻ്റെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന്, നാരുകൾ, പ്രോബയോട്ടിക്സ്, പുളിപ്പിച്ച ഭക്ഷണങ്ങൾ എന്നിവ അടങ്ങിയ സമീകൃതാഹാരം കഴിക്കുക.
 2. വിറ്റാമിൻ കെ കുറവ്
  കാൽസ്യം-മെറ്റബോളിസവും അസ്ഥികളുടെ ആരോഗ്യവും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ വിറ്റാമിൻ കെ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. വിറ്റാമിൻ കെ യുടെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇലക്കറികൾ, പുളിപ്പിച്ച സോയ, കരൾ തുടങ്ങിയവ ഭക്ഷണങ്ങൾ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുക.
 3. ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി
 4. ഉയർന്ന ഉപ്പ് ഉപഭോഗം
  ഉപ്പിൻ്റെ അമിത ഉപയോഗം മൂത്രത്തിലൂടെ കാൽസ്യം നഷ്ടപ്പെടാൻ കാരണമാകും. സാധാരണയായി സോഡിയം കൂടുതലുള്ള പ്രോസസ് ചെയ്തതും പാക്ക് ചെയ്തതുമായ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് പരിമിതപ്പെടുത്തുക, പകരം പോഷകാഹാരം തിരഞ്ഞെടുക്കുക
 5. അമിതമായ മദ്യപാനം
 6. കുറഞ്ഞ വിറ്റാമിൻ ഡി അളവ്
  കാൽസ്യം ആഗിരണം ചെയ്യുന്നതിനും എല്ലുകളുടെ ആരോഗ്യത്തിനും വിറ്റാമിൻ ഡി അത്യാവശ്യമാണ്. അപര്യാപ്തമായ സൂര്യപ്രകാശം, പ്രായം, ചില ആരോഗ്യസ്ഥിതികൾ എന്നിവ വിറ്റാമിൻ ഡിയുടെ കുറവിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. വിറ്റാമിൻ ഡി അളവ് പരിശോധിക്കുകയും ആവശ്യമെങ്കിൽ സപ്ലിമെൻ്റുകൾ കഴിക്കുന്നതും നല്ലതാണ്.
 7. പുകവലി
 8. ചില മരുന്നുകളുടെ ഉപയോഗം
  നിങ്ങൾ എല്ലുകളുടെ ആരോഗ്യത്തെ ബാധിക്കാന്‍ ഇടയാക്കുന്ന മരുന്നുകൾ കഴിക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, പ്രതിരോധ നടപടികൾക്കായി ഡോക്ടറെ സമീപിക്കുക.
 9. കുറഞ്ഞ ശരീരഭാരം അല്ലെങ്കിൽ ഭക്ഷണ ക്രമക്കേടുകൾ
  ഭാരക്കുറവ് അല്ലെങ്കിൽ ഭക്ഷണ ക്രമക്കേടുകൾ അസ്ഥികളുടെ സാന്ദ്രത കുറയാൻ ഇടയാക്കും. സമീകൃതാഹാരത്തിലൂടെയും ചിട്ടയായ വ്യായാമത്തിലൂടെയും ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്തുക.
 10. വിട്ടുമാറാത്ത വീക്കം
  ഉചിതമായ വൈദ്യചികിത്സ, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം, പതിവ് വ്യായാമം എന്നിവയിലൂടെ വീക്കം നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page