Sunday, May 19, 2024
Latest:

നടുവളച്ച ഇരുത്തം, നടത്തം, അമിത സമയം  സ്ക്രീൻ  നോട്ടം; നിങ്ങള്‍ക്കും വരാം ടെക്സ്റ്റ്-നെക്ക് സിൻഡ്രോം

വെബ്ബ് ഡെസ്ക് : സ്‌ക്രീനിനു മുന്നിൽ മണിക്കൂറുകളോളം ഇരിക്കുകയോ തല കുനിച്ച് ഫോൺ സ്‌ക്രോൾ ചെയ്ത് കൊണ്ടേ ഇരിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നത് പലരിലും കാര്യമായ ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്. ജോലിസ്ഥലത്തെ അനുചിതമായ ഇരിപ്പിട ക്രമീകരണം കാരണം, നട്ടെല്ലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രോഗങ്ങൾക്ക് ആളുകൾ ഇരയാകുന്നു. ടെക്‌സ്‌റ്റ്-നെക്ക് സിൻഡ്രോം എന്നത് അങ്ങനെ ഒരു രോഗാവസ്ഥയാണ്. തല ഒരു നീണ്ട കാലയളവിലേക്ക് മുന്നോട്ട് കുനിക്കുന്നതിലൂടെ കഴുത്തില്‍ ആവർത്തിച്ചുണ്ടാകുന്ന സമ്മർദ്ദത്തെ തുടർന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന രോഗമാണിത്. കഴുത്തിലെ പേശികൾ മുറുകുന്ന സ്ഥിതിയില്‍ എത്തി, ഭാവിയില്‍ നട്ടെല്ലിന്റെ സങ്കീർണ്ണതകള്‍ക്ക് വരെ ഇത് കാരണമാകുന്നു.

ഇരുപത്തിയഞ്ചിനും നാല്‍പത്തിയഞ്ചിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരെയാണ് ഇത് കൂടുതലായി ബാധിക്കുന്നത്. ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ കാലക്രമേണ, സുഷുമ്‌നാ നാഡികളെ തകരാറിലാക്കുകയും, പേശികളുടെ രോഗാവസ്ഥയ്ക്ക് കാരണമാവുകയും, ചിലപ്പോള്‍ അത് വിട്ടുമാറാത്ത വേദന, ഡിസ്‌ക് ഡീജനറേഷൻ, ശസ്ത്രക്രിയ എന്നിവയിലേക്ക് വരെ എത്തിച്ചേക്കാം. 10-20 വയസ് പ്രായമുള്ള കുട്ടികളും ഇപ്പോൾ നട്ടെല്ല് വേദന അനുഭപ്പെടുന്നതായി ഡോക്ടർമാര്‍ പറയുന്നു. മോശം പഠനരീതി, അമിതമായ ഗാഡ്‌ജെറ്റ് ഉപയോഗം, ഭാരമേറിയ സ്കൂൾ ബാഗുകൾ എന്നിവയെല്ലാം നടുവേദനയുടെ പ്രധാന കാരണങ്ങളാകാം.കഴുത്തിലും നടുവിനും ഉണ്ടാകുന്ന വിട്ടുമാറാത്ത വേദന വികസിക്കുന്നതിനുള്ള മുന്നറിയിപ്പ് അടയാളങ്ങൾ പലപ്പോഴും കഴുത്ത് വേദനയുടെ രൂപത്തിലാണ് വരുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, ശരിയായ വ്യായാമവും പരിശീലനവും കൊണ്ട്, ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ തടയാൻ കഴിയും. കഴുത്ത് വളച്ച് ഡിജിറ്റൽ ഉപകരണ സ്ക്രീനിലേക്ക് നോക്കുന്നത് നമ്മൾ എല്ലാവരും ഉപേക്ഷിക്കേണ്ട ഒരു ശീലമാണ്. സ്‌ക്രീനും കണ്ണും ഒരേ നിരപ്പിലേക്ക് ഉയർത്തി ഫോൺ ഉപയോഗിക്കാന്‍ നമ്മൾ സ്വയം പരിശീലിക്കണം. സെൽഫോൺ ചെവിക്ക് സമീപം തോള്‍ കൊണ്ട്‌പിടിച്ച്, കഴുത്ത് ദീർഘനേരം ചരിച്ച് പിടിച്ച് സംസാരിക്കുന്നതും പലരുടെയും ഒരു സാധാരണ ദുശ്ശീലമാണ്. അത്തരം സംഭാഷണങ്ങൾക്കായി ഒരു സ്പീക്കർഫോണോ ഹെഡ്ഫോണോ ഉപയോഗിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കണം. ദീർഘനേരം ഒരേ സ്ഥാനത്ത് നിൽക്കുകയോ ഇരിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കണം.ഇരിക്കുമ്പോൾ, ഇടുപ്പുകളും കാൽമുട്ടുകളും ഏകദേശം 90 ഡിഗ്രി കോണിൽ രൂപപ്പെടണം, പാദങ്ങൾ നിലത്ത് പരന്നിരിക്കണമെന്നും വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. പിൻഭാഗം നേരെയായിരിക്കണം കുനിഞ്ഞിരിക്കുകയോ ചാഞ്ഞിരിക്കുകയോ ചെയ്യരുത്.20-30 മിനിറ്റ് തുടർച്ചയായി ഇരുന്ന ശേഷം ഡിസ്കുകള്‍ തമ്മില്‍ ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന മർദ്ദം ഒഴിവാക്കാനും നട്ടെല്ലിന്റെ പേശികളിലെ രക്തചംക്രമണം മെച്ചപ്പെടുത്താനും നടു നിവര്‍ത്താന്‍ 60 സെക്കൻഡ് ഇടവേള എടുക്കുന്നതും അനിവാര്യമാണ്

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page