കര്‍ണാടകയില്‍ ഹുക്ക ബാറുകള്‍ നിരോധിക്കുന്നു; പുകയില ഉപയോഗത്തിനുള്ള നിയമപരമായ പ്രായം 21 ആക്കി ഉയര്‍ത്തും

ബംഗളൂരു: സംസ്ഥാനത്ത് ഹുക്ക ബാറുകള്‍ നിരോധിക്കാന്‍ നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് കര്‍ണാടക ആരോഗ്യമന്ത്രി ദിനേഷ് ഗുണ്ടു റാവുവും കായിക യുവജന സേവന മന്ത്രി ബി.നാഗേന്ദ്രയും അറിയിച്ചു. പുകയില ഉല്‍പന്നങ്ങള്‍ വാങ്ങുന്നതിനുള്ള കുറഞ്ഞ പ്രായപരിധി 18ല്‍ നിന്ന് 21 ആക്കി ഉയര്‍ത്തും. 12 വയസ്സുള്ളവര്‍ മുതല്‍ 25 വയസ്സുള്ളവര്‍ വരെ ഹുക്ക ബാറുകള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നു. ഈ പുകയില ഉപഭോഗം അവസാനിപ്പിക്കണം. അതിനാല്‍ നിയമം പാസാക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഹുക്കകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആസക്തിയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാവുന്ന അജ്ഞാത ചേരുവകളും അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഈ നിരോധനം ആശുപത്രികള്‍, ആരോഗ്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍, കോടതികള്‍, സര്‍ക്കാര്‍ ഓഫീസുകള്‍, മത സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് ചുറ്റുമുള്ള പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് കൂടി വ്യാപിപ്പിക്കാനാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. നിലവില്‍ സ്‌കൂളുകള്‍ക്കൊപ്പം ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ക്കും ആശുപത്രികള്‍ക്കും സമീപം പുകയില ഉപഭോഗവും വില്‍പനയും നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും റാവു പറഞ്ഞു. യുവാക്കള്‍ ഹുക്ക ബാറുകളിലേക്ക് ആകര്‍ഷിക്കുമ്പോള്‍ അവരുടെ ആരോഗ്യത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പുകവലിക്ക് ശേഷം യുവാക്കള്‍ മയക്കുമരുന്നുകളിലേക്കും മയക്കുമരുന്നുകളിലേക്കും ആകര്‍ഷിക്കപ്പെടുന്നതായും മന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇരുവകുപ്പു തലത്തില്‍ സംയുക്തമായി ചേര്‍ന്ന യോഗത്തിലാണ് ഇക്കാര്യത്തില്‍ തീരുമാനമെടുത്തത്. തീരുമാനങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനായി സിഗരറ്റ് ആന്‍ഡ് അദര്‍ ടുബാക്കോ പ്രൊഡക്ട്‌സ് ആക്ടില്‍ (കോട്പ) ഭേദഗതി വരുത്തുമെന്നും റാവുവും നാഗേന്ദ്രയും പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page