ലോക മസ്തിഷ്ക ദിനം 2023: മസ്തിഷ്ക തകരാറുകൾ ഒഴിവാക്കാനുള്ള 7 ആരോഗ്യകരമായ ശീലങ്ങൾ

ഡിമെൻഷ്യ പോലുള്ള മസ്തിഷ്ക വൈകല്യങ്ങൾ തടയുന്നതിന് ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി നിലനിർത്തേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്.
ഡിമെൻഷ്യയുടെ സാധ്യതയെ ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുവാന്‍ ഈ 7 ഘടകങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
ഈ ഘടകങ്ങളിൽ സജീവമായിരിക്കുക, മെച്ചപ്പെട്ട ഭക്ഷണം കഴിക്കുക, ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്തുക, പുകവലിക്കാതിരിക്കുക, ആരോഗ്യകരമായ രക്തസമ്മർദ്ദം നിലനിർത്തുക, കൊളസ്ട്രോൾ നിയന്ത്രിക്കുക, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയുക എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇത് ഡിമെൻഷ്യയുടെ സാധ്യത 6 ശതമാനം കുറയ്ക്കുന്നതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി എങ്ങനെ വേണം വായന തലച്ചോറിന്റെ ആരോഗ്യത്തെ സഹായിക്കുന്ന ശീലമാണ് വായന. മസ്തിഷ്‌കത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കാനും ഏതെങ്കിലും വൈകല്യങ്ങൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും വായന സഹായിക്കും.

സജീവമാവുക

ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. പതിവ് വ്യായാമം തലച്ചോറിലേക്കുള്ള രക്തയോട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും അതിന്റെ പ്രവർത്തനക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും വൈജ്ഞാനിക തകർച്ചയുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം

പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, പ്രോട്ടീനുകൾ, ധാന്യങ്ങൾ എന്നിവ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണക്രമം തലച്ചോറിന്റെ മികച്ച ആരോഗ്യം ഉറപ്പു വരുത്തുന്നു. വൈജ്ഞാനിക വൈകല്യത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്ന സംസ്കരിച്ച ഭക്ഷണങ്ങളും പഞ്ചസാര പാനീയങ്ങളും ഒഴിവാക്കുക.

ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്തുക

സമീകൃതാഹാരത്തോടൊപ്പം, ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്തേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. പൊണ്ണത്തടി മസ്തിഷ്ക വൈകല്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ ആരോഗ്യ സങ്കീർണതകളിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം.

പുകവലി ഒഴിവാക്കുക

പുകവലി ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് തലച്ചോറിന് അത് ഉണ്ടാക്കുന്ന ദോഷകരമായ ഫലങ്ങൾ അവഗണിക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒന്നാണ്. പുകവലി പക്ഷാഘാതത്തിനും അൽഷിമേഴ്‌സ് രോഗത്തിനും ഉള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

സാധാരണ രക്തസമ്മർദ്ദം നിലനിർത്തുന്നു

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം തലച്ചോറിലെ അതിലോലമായ രക്തക്കുഴലുകൾക്ക് കേടുവരുത്തും, ഇത് വൈജ്ഞാനിക വൈകല്യത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. ഇത് മറ്റ് പല വൈകല്യങ്ങൾക്കും പക്ഷാഘാതത്തിനും കാരണമാകും.

രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ്

നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ഇടയ്ക്കിടെ പരിശോധിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര കാലക്രമേണ തലച്ചോറിനെ തകരാറിലാക്കും, ഇത് മെമ്മറി, പഠന പ്രശ്നങ്ങൾ, മാനസികാവസ്ഥയിലെ മാറ്റങ്ങൾ, ശരീരഭാരം, ഹോർമോൺ മാറ്റങ്ങൾ, കാലക്രമേണ, അൽഷിമേഴ്സ് രോഗം പോലുള്ള മറ്റ് ഗുരുതരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്ക് നയിക്കുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page