പാവപ്പെട്ട രോഗികള്‍ക്ക്‌ ആശ്വാസമായി മെട്രോ മുഹമ്മദ്‌ ഹാജി ഡയാലിസീസ്‌ സെന്റര്‍

0
22

കാഞ്ഞങ്ങാട:്‌ പാവപ്പെട്ട രോഗികള്‍ക്ക്‌ കാഞ്ഞങ്ങാട്‌ സി എച്ച്‌ സെന്റര്‍ മദേര്‍സ്‌ ഹോസ്‌പിറ്റലിന്റെ സഹകരത്തോടെ ആരംഭിച്ച മെട്രോ മുഹമ്മദ്‌ ഹാജി മെമ്മോറിയല്‍ ഡയാലിസിസ്‌ സ്‌കീമിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനോല്‍ഘാടനം സംയുക്ത ഖാസി സെയ്യിദ്‌ ജിഫ്‌രി മുത്തുകോയ തങ്ങള്‍ നിര്‍വ്വഹിച്ചു. സെന്റര്‍ ചെയര്‍മാന്‍ തായല്‍ അബൂബക്കര്‍ ഹാജി അദ്ധ്യക്ഷം വഹിച്ചു.രണ്ട്‌ വര്‍ഷം മുമ്പ്‌ അബുദാബിയില്‍ നടന്ന കാഞ്ഞങ്ങാടന്‍ സംഗമത്തില്‍ വെച്ചാണ്‌ കാഞ്ഞങ്ങാട്ട്‌ സി എച്ച്‌ സെന്റര്‍ സ്ഥാപിക്കുമെന്ന പ്രഖ്യാപനമുണ്ടായത്‌.നാട്ടിലും ഗള്‍ഫിലുമുള്ള സംഘാടകരും പ്രവര്‍ത്തകരും കൈകോര്‍ത്തു. മാണിക്കാത്തെ വ്യവസായ പ്രമുഖന്‍ കാഞ്ഞങ്ങാടിന്റെ ഹൃദയഭാഗത്ത്‌ സൗജന്യമായി ഒരേക്കര്‍ സ്ഥലം സി എച്ച്‌ സെന്ററിന്‌ ദാനമായി നല്‍കിയിരുന്നു. സ്വന്തമായ കെട്ടിടം പൂര്‍ത്തിയാവും മുമ്പ്‌ തന്നെ പുതിയകോട്ട കോട്ടക്കല്‍ ആര്യവൈദ്യശാലക്ക്‌ പിറകിലാണ്‌ മദേഴ്‌സ്‌ ഹോസ്‌പിറ്റലില്‍ പാവപ്പെട്ട രോഗികള്‍ക്കെല്ലാം ആശ്വാസമായി സി എച്ച്‌സെന്റര്‍ ആരംഭിച്ചത്‌.ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ 10 മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ചു. ദിവസവും 40 പേര്‍ക്ക്‌ ഡയാലിസിസ്‌ നല്‍കാനാണ്‌ തീരുമാനം. മഹാനായ സി എച്ച്‌ മുഹമ്മദ്‌ കോയയുടെ നാമധേയത്തില്‍ മലയാളക്കരയിലങ്ങോളമിങ്ങോളമായി 15ലേറെ സി എച്ച്‌ സെന്റര്‍ ഇതിനകം സ്ഥാപിച്ചു കഴിഞ്ഞു.രാഷ്ട്രീയ വ്യത്യാസമില്ലാതെ പാവപ്പെട്ട ലക്ഷക്കണക്കിന്‌ ആളുകള്‍ സി എച്ച്‌ സെന്റര്‍ മുഖേന ഡയാലിസിസ്‌ ചെയ്‌തു കഴിഞ്ഞു. കാഞ്ഞങ്ങാടിന്റെ തീരദേശ – മലയോര മേഖലകളിലെ നിര്‍ദ്ധനര്‍ക്കെല്ലാം ഏറെ ആശ്വാസമാവും കാഞ്ഞങ്ങാട്ടെ ഈ സി എച്ച്‌ സെന്റര്‍. സി.എച്ച്‌.അഹമ്മദ്‌ കുഞ്ഞി ഹാജി,ഖാദര്‍ മാങ്ങാട്‌, അബ്ദുള്‍ ഖാദര്‍, ബഷീര്‍, അബ്‌ദുള്‍ റഹ്മാന്‍, സി. കുഞ്ഞാമ്മദ്‌ ഹാജി,ബഷീര്‍,മൂസ്സ ഹാജി,ടി. റംസാന്‍ ഹാജി, ടി. മുഹമ്മദ്‌ അസ്ലം, സി.കുഞ്ഞബ്ദുല്ല, സി. യൂസഫ്‌ ഹാജി, കെ.കെ. അബ്ദുല്ല ഹാജി ഖത്തര്‍, കെ.മുഹമ്മദ്‌ കുഞ്ഞി, എം.പി.ജാഫര്‍, എന്‍.എ.ഖാലിദ്‌,കെ.ജി.ബഷീര്‍, ഹംസ പ്രസംഗിച്ചു.

NO COMMENTS

LEAVE A REPLY